Kafa lambun shayi

Dole ne a sami lambun shayi na musamman don noman shayi.Ya kamata lambun shayi ya zaɓi wurin keɓe, wanda ba shi da ƙazanta.Mafi kyawun kwarin kwari na halitta da wurare tare da numfashi mara kyau suna haifar da kyakkyawan yanayin muhalli don ci gaban bishiyoyin shayi.Ana iya dasa bishiyar shayi a kan tsaunuka, filaye, tuddai, ko ƙasa mai fili.Ya kamata a tsara lambun shayi yadda ya kamata, a samar da ababen more rayuwa, a samar da ban ruwa da ramukan magudanun ruwa, sannan a tanadi hanyoyi tsakanin itatuwan shayin domin saukaka gudanar da aikin shan shayi.

Ƙasar da za a shuka itacen shayi ya kamata ya zama mai laushi da sako-sako.Lokacin da ake kwato filin, yakamata a yi amfani da ƙasa da isassun takin ƙasa don samar da isasshen abinci mai gina jiki don girma bishiyar shayi.Da farko a tsaftace ciyawar da ke kasa, a yi noman kasa mai zurfin santimita 50-60, a fallasa shi ga rana na ’yan kwanaki don kashe ƙwai a cikin ƙasa, sannan a watsa kusan kilogiram 1,000 na takin gonar da ta lalace, kilo 100 na biredi. taki, da kilogiram 50 a kowace mu.Shuka ash, bayan haɗa ƙasa a ko'ina, karya ƙullun kuma daidaita ƙasar.Za a iya ƙara yawan takin basal a ƙasa mara kyau, kuma za a iya ƙara takin basal a ƙasa mai albarka.

Hanyar shuka

Sayi tsire-tsire masu ƙarfi na shayi tare da tsayin 15-20 cm, kuma tono ramin dasa 10X10 cm akan ƙasar da aka shirya, tare da zurfin 12-15 cm, sannan komawa ƙasa bayan shayarwa sosai.Ya kamata a faɗaɗa tushen tsarin tsiron shayi lokacin dasa shuki, ta yadda tushen tsarin da ƙasa suna da cikakkiyar hulɗa.Bayan tushen tsarin ya dace da sabon yanayi, zai iya ɗaukar kayan abinci mai gina jiki da ƙasa kuma ya ba da girma da ci gaban shuka.Ya kamata a kiyaye tazarar bishiyoyin shayi a kusan 25 cm, kuma a kiyaye tazarar layin a kusan 100-120 cm.Ana iya dasa itatuwan shayi yadda ya kamata domin kara yawan ganyen shayi.

Girman lamba

Tsire-tsire na shayi suna girma sosai a ƙarƙashin yanayin isasshen ruwa, taki da hasken rana.Yakamata a datse kananan bishiyoyi da siffa don noma rassa masu yawan noma.Yanke rassan rassa masu ƙarfi, manyan rassan, kuma a kiyaye rassan gefe don haɓaka girma na harbe.A lokacin girma,zurfin pruningya kamata a gudanar da shi, a yanke rassan da suka mutu da rassan da suka mutu, a noma sabbin rassa masu ƙarfi, kuma a sake yin toho don cimma sakamako mai yawa.


Lokacin aikawa: Agusta-27-2022